• babban_banner

Halin Masana'antu na Yanzu: Kayan Aikin Jihohin DWDM na Sufuri na gani

"Mai matukar fa'ida" ita ce hanya mafi kyau don siffanta kasuwar kayan aikin DWDM Optical Transport.Duk da yake kasuwa ce mai girman gaske, tana yin awo a dala biliyan 15, akwai kusan masana'antun tsarin 20 waɗanda ke taka rawa sosai wajen siyar da kayan aikin DWDM kuma suna fafutukar neman rabon kasuwa.Wannan ya ce, kashi 90 cikin 100 na kasuwa ana gudanar da su ne a hannun masu sayar da kayayyaki bakwai kawai, wanda ya bar kashi 10 na sauran masu sayar da kayayyaki, kuma ko da a cikin manyan bakwai, rabon kasuwar yana da girma-maki 25 tsakanin mafi girma da mafi karami.

Sikelin kamfani da saka hannun jari shine mabuɗin bambance-bambancen da alama da alama ya raba kasuwa, inda a cikin manyan dillalai, a waje da FiberHome, duk sun saka hannun jari a cikin haɗin kai tsaye akan abubuwan da ke gefen layi kamar DSP mai daidaituwa da ƙarshen gani na gani.Ba ze damu ba ko ƙarshen gaban na gani ya dogara ne akan Silicon Photonics (SiPh) ko Indium Phosphide (InP) duk da cewa masana masana'antu na ci gaba da muhawara kan fasahohin biyu.Abin da ya yanke shawara shi ne, kamfanin ya ƙera fasaha a cikin gida wanda ke bambanta kayan da sauran, rage farashin kayansa, kuma yana ba kamfanin lokaci mafi kyau don kasuwa.Bugu da ƙari, tun da yana ɗaukar ma'auni da albarkatu (kudi, mutane, da dukiyar ilimi) don haɓaka waɗannan abubuwan haɗin gwiwa, haɗin kai tsaye yana haifar da shinge ga sababbin (har ma da tsofaffi) masu shigowa.

Kayan Aikin Sufuri na gani na DWDM

Akwai Canjin Samfurin

Kamar yawancin masana'antu, ƙarfin waje zuwa masana'antar sufuri na gani shine maye gurbin samfur.Duk da yake maye gurbin samfurin ba shine ainihin barazana ba a cikin shekarun da suka gabata, saboda abubuwan da ake amfani da su a cikin aiki da farashi na fasaha na DWDM tare da matakan matakan tsarin akan haɗa fasahar DWDM a cikin wani dandalin da ke kusa, igiyar ruwa ta fara juyawa kadan tare da. ƙananan nau'i nau'i 400ZR pluggable optics.Sakamakon waɗannan sabbin na'urorin gani na gani a cikin nau'in nau'i na QSFP-DD wanda zai iya watsa tsawon 400 Gbps har zuwa kilomita 120, muna tsammanin karuwar sha'awar IP-over-DWDM (IPoDWDM), wanda shine tsarin gine-ginen da ya ƙunshi DWDM. Optics a cikin Ethernet Switch ko Router.Wannan zai, ba tare da faɗi ba, ƙara girman matakin gasa a cikin sararin kayan aiki na DWDM kamar yadda abokan ciniki ke yanke shawara tsakanin yin amfani da tsarin DWDM na al'ada daga masu sayar da DWDM na 20 ko tsarin IPoDWDM daga wasu masu sayarwa masu sauyawa.(Mafi girman Ethernet Switch da masu siyar da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa sun haɗa da Arista, Cisco, Juniper, da Nokia).

Koyaya, 400ZR shima zai amfana da masu siyar da DWDM na gani.Ɗaya daga cikin dalili shi ne cewa ba duk masu aiki ba ne za su so su canza hanyar sadarwar su zuwa IPoDWDM kuma za su zabi yin amfani da 400ZR pluggable optics a kan tsarin DWDM, kiyaye tsarin gine-gine na cibiyar sadarwa da ɗan canzawa yayin da suke amfana daga ƙananan farashin 400ZR optics.Amma wani dalili shi ne cewa 400ZR fasaha ce mai daidaituwa kuma saboda haka kamfanonin da suka zuba jari a wannan fasaha a cikin shekaru goma da suka gabata suna da matsayi mai kyau don magance wannan sabuwar dama.Saboda haka, masana'antun na 400ZR pluggable optics galibi sun ƙunshi kamfanoni waɗanda ke da dogon tarihi a cikin haɓaka tsarin DWDM masu daidaituwa, kamar Ciena, Cisco, da Nokia.Huawei yayi niyyar haɓaka 400ZR shima, amma ba mu da tabbacin ko takunkumin Amurka akan kamfanin zai jinkirta wannan aikin.

Abokan ciniki Sun Fi son Masu Kayayyakin Gida Idan Akwai

A wasu hanyoyi wannan ba tsoho ba ne ko sabo, amma yana da mahimmanci a sake nanatawa cewa gabaɗaya abokan ciniki sun fi son siyan kayan aiki daga mai siyarwa na gida.A cikin wannan ginshiƙi, kasuwar kayan aikin DWDM ta duniya tana yanki zuwa manyan yankuna da dillalai waɗanda ke samarwa a wani yanki.Girman akwatin yana nuna rabon dillali a wannan yanki, kuma kwalaye masu inuwa koren sune dillalai waɗanda ake ɗaukar gida zuwa yankin.Ba abin mamaki ba ne cewa a cikin yankuna biyu-Arewacin Amurka da China-inda akwai adadi mai yawa na dillalai na cikin gida, yawancin tallace-tallace na DWDM yana zuwa ga waɗannan kamfanoni na cikin gida.Saboda yawan haɗakar kamfanoni a cikin “wasu,” Ban inuwar waɗannan akwatunan ba, amma a Arewacin Amurka da China yawancin “wasu” kamfanoni ne na cikin gida.

Kayan Aikin Sufuri na gani na DWDM

Abin da zai iya zama abin sha'awa shine akwatunan da ba inuwa ba.Dalilin shi ne cewa bayan da Amurka ta sanya takunkumi kan ZTE a cikin 2018 da kuma kwanan nan Huawei, masu ba da sabis a yankunan da ke da adadi mai yawa na akwatunan da ba su da inuwa (masu tallace-tallace na gida) suna ƙara damuwa game da samar da kayan aiki.Sakamakon haka, masu samar da sabis suna neman kawar da haɗari ta hanyar rage dogaro ga kowane mai siyarwa da kuma ƙara la'akari da masu samar da kayayyaki na gida.A hanyoyi da yawa, wannan zai yi kyau ga ƙananan kamfanonin da ke cikin yankunan gida kamar Tejas a Indiya, Padtec a CALA, da PacketLight a EMEA.Duk da haka, a cikin yanayin iyakancewar haɗari, mafi girma masu samar da sabis za su iya ci gaba da siyan mafi yawan kayan aiki daga manyan masana'antun DWDM waɗanda ke da ma'auni da fasaha don tallafawa ayyukan su na gaba.

Halin Jiha na Masana'antu

Wataƙila hanya mafi kyau don kwatanta yanayin masana'antar kayan aikin WDM na gani a wannan shekara ita ce "tsauri."Na faɗi haka ne saboda ba kamar a baya ba lokacin da sojojin masana'antu ke da yawa daga shekara zuwa shekara, sabbin runduna sun bayyana a cikin masana'antar gani a wannan shekara waɗanda za su iya sake fasalinta.Musamman, sabbin rundunonin da nake magana akai sune mafi girman yuwuwar maye gurbin samfur tare da IPoDWDM wanda 400ZR ya kunna a cikin filogi na QSFP-DD da kuma canjin halayen abokin ciniki wanda ayyukan gwamnatin Amurka suka kirkira akan masana'antun China wanda zai iya canza yanayin mai siyarwa a wasu yankuna. kan lokaci.

 

Wannan labarin ya fito daga Dell'Oro Blog


Lokacin aikawa: Yuli-22-2021