• babban_banner

Yanayin aikace-aikacen OTN

OTN da PTN
Ya kamata a ce OTN da PTN fasahohi ne guda biyu mabanbanta, kuma a fannin fasaha, ya kamata a ce babu alaka.
OTN hanyar sadarwar sufuri ce ta gani, wacce ta samo asali daga fasahar rarraba tsawon zangon gargajiya.Yana ƙara aikin juyawa na gani mai hankali.Yana iya gane crossover na gani ta hanyar tsarin bayanai ba tare da masu tsalle-tsalle na fiber na hannu ba.Ana samun haɓakawa da sassaucin hanyar sadarwa na kayan aikin WDM sosai.A lokaci guda, sabuwar hanyar sadarwa ta OTN tana ci gaba a hankali zuwa babban bandwidth, manyan barbashi, da ƙarin kariya.

Yanayin aikace-aikacen OTN

PTN ita ce hanyar sadarwar fakitin sufuri, wanda shine samfurin haɗin kai na hanyar sadarwa da kuma bayanan bayanai.Babban ƙa'idar ita ce TMPLS, wacce ke da ƙarancin yadudduka na IP da ƙarin fakiti na sama fiye da na'urorin cibiyar sadarwa.Yana iya gane hanyar sadarwar zobe da kariya.Cibiyar sadarwa ce ta masu ɗaukar kaya (cibiyoyin bayanai na gargajiya ba za su iya cika buƙatun aji na ɗauka ba).Yawan watsa bandwidth na PTN ya yi ƙasa da na OTN.Gabaɗaya, matsakaicin bandwidth na rukuni na PTN shine 10G, OTN guda ɗaya shine 10G, hanyar rukuni na iya kaiwa 400G-1600G, kuma sabuwar fasahar zata iya kaiwa 40G igiyar ruwa guda ɗaya.Ita ce kashin bayan hanyar sadarwa.

OTN da SDH, WDM

OTN ya dogara ne akan fasahar WDM, aiki mai ƙarfi, kulawa, gudanarwa da kuma aiki (OAM) damar SDH an gabatar da su akan babban ƙarfin watsawa.OTN yana amfani da daidaitaccen daidaitaccen FEC, mai wadata a cikin kulawa da sarrafa sama, kuma ya dace da babban damar sabis na granularity damar FEC kuskuren gyara kuskuren, wanda ke inganta aikin kuskuren bit kuma yana haɓaka tazarar watsawar gani.

Yanayin aikace-aikacen OTN

Cibiyar sadarwa mai fasaha ta tushen OTN za ta samar da ingantacciyar mafita don watsa manyan ayyukan watsa labarai na granularity.Hanyar sadarwar sufuri ta ƙunshi cibiyar sadarwar jigilar kaya ta tsakanin larduna, cibiyar jigilar jigilar kaya ta cikin lardin, da kuma hanyar sadarwar metro (na gida).Za'a iya ƙara rarraba hanyar sadarwa na metro (na gida) kai zuwa madaidaicin Layer, Layer na tarawa da layin shiga.Idan aka kwatanta da SDH, babbar fa'idar fasahar OTN ita ce samar da tsari da watsa babban bandwidth mai girma.Don haka, ko don amfani da fasahar OTN a mabambantan hanyoyin sadarwa ya dogara da girman babban adadin bandwidth na sabis na tanadi.Dangane da halin da ake ciki na cibiyar sadarwa na yanzu, manyan ɓangarori na babban tsarin tsarin layin sadarwa na cibiyar sadarwa ta lardi na lardi, cibiyar watsa gangar jikin lardi da metro (na gida) watsa cibiyar sadarwa gabaɗaya Gb/s da sama.Mafi kyawun fasahar OTN don ginawa.
Don tarawa da matakin samun damar hanyar sadarwar sufuri na yankin birni (na gida), lokacin da manyan abubuwan tsara shirye-shiryen sun kai matakin Gb/s, fasahar OTN kuma za a iya gina ta da kyau.

1. National Trunk Optical Transport Network Tare da hanyar sadarwa da sabis na tushen IP, haɓaka sabbin ayyuka da haɓaka saurin masu amfani da buɗaɗɗiya, zirga-zirgar IP akan gangar jikin ƙasa ya karu sosai, kuma buƙatun bandwidth ya karu da yawa kowace shekara. .Layin gangar jikin WDM na ɗauke da sabis na nesa na PSTN/2G, sabis na nesa na NGN/3G, da sabis na layin gangar jikin Intanet.Saboda ɗimbin adadin sabis na ɗaukar kaya, layukan gangar jikin WDM na ƙasa suna da buƙatu na gaggawa don kariyar sabis ɗin.Bayan ɗaukar fasahar OTN, yanayin ɗaukar hoto na layin gangar jikin IP akan OTN na iya gane kariyar SNCP, kariyar hanyar sadarwar zobe kamar SDH, kariyar cibiyar sadarwa ta MESH da sauran hanyoyin kariya ta hanyar sadarwa.An rage sosai.

2. Intra-lardi / yanki ganga na gani kai cibiyar sadarwa cibiyar sadarwa na intra-lardi / yankin kashin baya hanyoyin tafiyar da ayyuka tsakanin dogon nisa ofisoshin (NGN/3G/IPTV/layi na musamman ga manyan abokan ciniki, da dai sauransu).Ta hanyar gina ganga na lardi / yanki na OTN na cibiyar sadarwa na gani na gani, ana iya aiwatar da amintaccen watsawa na GE/10GE, 2.5G/10GPOS manyan ayyuka na granularity;Za a iya kafa cibiyoyin sadarwa na zobe, hadaddun hanyoyin sadarwar zobe, da cibiyoyin sadarwa na MESH;za a iya fadada hanyar sadarwa akan buƙata;Gane tsara jadawalin giciye da gyaran sabis na tsayin raƙuman raƙuman raƙuman ruwa, da samar da sabis na sadaukar da tsayin raƙuman raƙuman raƙuman ruwa ga manyan abokan ciniki;kuma gane watsa wasu ayyuka kamar STM-1/4/16/64SDH, ATM, FE, DVB, HDTV, KOWANE, da dai sauransu.

3. Metro/na gida cibiyar sadarwa na gani kai A babban Layer na metro cibiyar sadarwa, OTN na gani kai cibiyar sadarwa iya gane manyan sikelin broadband sabis tsakanin metro aggregation na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, na gida cibiyar sadarwa C4 (yanki / gunduma) na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da Metropolitan. na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.aika.Babban hanyar sadarwa na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa shine GE/10GE, kuma yana iya zama 2.5G/10GPOS.Cibiyar sadarwa ta OTN na jigilar gani a metro core l


Lokacin aikawa: Nuwamba-07-2022