• babban_banner

Omdia Lura: Ƙananan ma'aikatan cibiyar sadarwar gani na Biritaniya da Amurka suna haɓaka sabon haɓakar FTTP.

Labarai a ranar 13 ga wata (Ace) Sabon rahoto daga kamfanin bincike na kasuwa Omida ya nuna cewa wasu gidaje na Biritaniya da Amurka suna cin gajiyar sabis na FTTP da kananan ma'aikata ke bayarwa (maimakon kafafan sadarwa na sadarwa ko na'urorin TV na USB).Yawancin waɗannan ƙananan kamfanoni kamfanoni ne masu zaman kansu, kuma waɗannan kamfanoni ba su da matsin lamba don bayyana kudaden da aka samu a kowace shekara.Suna faɗaɗa hanyoyin sadarwa na Rarraba gani kuma suna dogara ga wasu masu samar da kayan aikin PON.

Ƙananan ma'aikata suna da amfaninsu

Akwai kamfanoni da yawa waɗanda ba su da tushe a cikin Burtaniya da Amurka, gami da AltNets na Burtaniya (kamar CityFibre da Hyperoptic), da WISP na Amurka da kamfanonin samar da wutar lantarki.A cewar INCA, Ƙungiyar Haɗin kai mai zaman kanta ta Biritaniya, fiye da dalar Amurka biliyan 10 na wasu kudade masu zaman kansu sun shiga cikin AltNets a Birtaniya, kuma biliyoyin daloli ana shirin shiga. A Amurka, yawancin WISPs suna fadada zuwa FTTP saboda haka zuwa bakan ƙuntatawa da ci gaba da girma a cikin buƙatun watsa labarai.Akwai masu aiki da yawa a cikin Amurka waɗanda ke mai da hankali kan filaye na gani na yanki da na birni.Misali, Brigham.net, LUS Fiber da Yomura Fiber suna ba da sabis na 10G ga gidajen Amurka.

Ƙarfin mai zaman kansa-Yawancin waɗannan ƙananan ma'aikata kamfanoni ne masu zaman kansu waɗanda ba su cikin ra'ayi na jama'a dangane da rahotanni na kwata-kwata akan burin mai amfani da riba.Ko da yake suna kuma aiki tuƙuru don cimma nasarar dawo da manufofin saka hannun jari ga masu zuba jari, waɗannan manufofin dogon lokaci ne, kuma cibiyar rarraba kayan gani da kanta galibi ana ɗaukarta a matsayin kadara mai kima, kwatankwacin tunani na kwace ƙasa.

Ƙarfin zaɓaɓɓen ma'aikatan da ba tsohon soja ba na iya zaɓar birane cikin sauƙi, al'ummomi da ma gine-gine don gina hanyoyin sadarwa na fiber optic.Omdia ta jaddada wannan dabara ta hanyar Google Fiber, kuma ana ci gaba da aiwatar da wannan dabarar tsakanin AltNets a Burtaniya da kuma kananan ma'aikatan Amurka.Mayar da hankalinsu na iya kasancewa kan mazaunan da ba a yi musu hidima ba waɗanda za su iya samun ARPU mafi girma.

Kusan babu wani mafarki mai ban tsoro na haɗin kai-yawancin ƙananan ma'aikatan fiber na tushen sababbin masu shiga zuwa hanyoyin sadarwa, don haka ba su da mafarkin haɗawa da OSS/BSS tare da tsofaffin fasahar tushen jan karfe ko coaxial na tushen fasahar kebul.Yawancin ƙananan ma'aikata suna zaɓar mai sayarwa ɗaya kawai don samar da kayan aikin PON, ta haka ne ke kawar da buƙatar haɗin gwiwar mai sayarwa.

Ƙananan ma'aikata suna shafar yanayin yanayin

Julie Kunstler, babban manazarci na Omdia Broadband access, ta ce masu aiki da ke aiki sun lura da waɗannan ƙananan na'urori masu amfani da hanyar sadarwa, amma manyan kamfanonin sadarwa sun mayar da hankali kan tura hanyoyin sadarwar 5G.A cikin kasuwar Amurka, manyan ma'aikatan TV na USB sun fara shiga cikin FTTP, amma saurin yana sannu a hankali.Bugu da ƙari, masu aiki na yanzu suna iya yin watsi da yawan masu amfani da FTTP a ƙasa da miliyan 1, saboda waɗannan masu amfani ba su da mahimmanci game da nazarin masu zuba jari.

Duk da haka, ko da ma'aikatan sadarwa da masu gudanar da TV na USB suna da nasu samfuran sabis na FTTP, zai yi wahala a sami nasarar dawo da irin waɗannan masu amfani.Daga mahangar mai amfani, me yasa ake canjawa daga wannan sabis ɗin fiber zuwa wani, sai dai in saboda rashin ingancin sabis ɗin ko fayyace farashin farashi.Za mu iya tunanin haɗin kai tsakanin yawancin AltNets a cikin Burtaniya, kuma ƙila ma Openreach ya same su.A cikin Amurka, manyan ma'aikatan gidan talabijin na USB na iya samun ƙananan masu aiki, amma za a iya samun ruɗewa a cikin ɗaukar hoto na yanki-ko da yake ta hanyar hanyar sadarwa ta hanyar sadarwa ta coaxial, wannan na iya zama da wahala a ba da hujja ga masu zuba jari.

Ga masu kaya, waɗannan ƙananan masu aiki yawanci suna buƙatar mafita daban-daban da sabis na goyan baya fiye da masu aiki na yanzu.Na farko, suna son hanyar sadarwa mai sauƙi don faɗaɗawa, haɓakawa, da aiki saboda ƙungiyar su tana da tsari sosai;ba su da babbar ƙungiyar aiki ta hanyar sadarwa.AltNets yana neman mafita waɗanda ke goyan bayan siyar da kaya maras kyau zuwa ɗimbin dillalan dillalai.Ƙananan ma'aikatan Amurka suna tallafawa sabis na zama da na kasuwanci akan hanyar sadarwa ta rarraba kayan gani guda ɗaya ba tare da fuskantar ƙalubalen haɗin gwiwar bangarori da yawa ba.Wasu masu samar da kayayyaki sun yi amfani da sabon hauka na FTTP kuma sun kafa tallace-tallace da ƙungiyoyin tallafi da suka mayar da hankali kan biyan bukatun waɗannan ƙananan masu aiki.

Lura: An kafa Omdia ta hanyar haɗakar sassan bincike na Informa Tech (Ovum, Karatu mai nauyi, da Tractica) tare da sashen binciken fasaha na IHS Markit.Ƙungiya ce mai jagorantar bincike ta fasaha a duniya.】


Lokacin aikawa: Yuli-16-2021