• babban_banner

Aiki na yanzu na cibiyar sadarwa ta DCI (Kashi na Biyu)

3 Gudanarwar Kanfigareshan

A lokacin daidaita tashoshi, saitin sabis, saitin hanyar haɗin kai na ma'ana mai ma'ana, da haɗin haɗin taswirar topology kama-da-wane ana buƙatar.Idan za a iya daidaita tashoshi ɗaya tare da hanyar kariya, tsarin tashar tashoshi a wannan lokacin zai fi rikitarwa, kuma gudanarwar Kanfigareshan mai zuwa zai zama mafi rikitarwa.Ana buƙatar tebirin sabis na sadaukarwa kawai don sarrafa alkiblar tashoshi, kuma dole ne a bambanta kwatancen kasuwanci a cikin tebur, ta amfani da layukan daɗaɗɗen tsage.Lokacin da aka sarrafa wasiƙun da ke tsakanin tashoshin OTN da hanyoyin haɗin IP, musamman a yanayin kariyar OTN, hanyar haɗin IP ɗaya tana buƙatar dacewa da tashoshi na OTN da yawa.A wannan lokacin, adadin gudanarwa yana ƙaruwa kuma gudanarwa yana da rikitarwa, wanda kuma yana ƙara sarrafa tebur na Excel.Abubuwan da ake buƙata, don sarrafa dukkan abubuwan kasuwanci gaba ɗaya, har zuwa 15. Idan injiniya yana son sarrafa wata hanyar haɗin yanar gizo, yana buƙatar nemo form ɗin Excel, sannan ya je wurin NMS na masana'anta don nemo daidai, sannan yayi aiki. gudanarwa.Wannan yana buƙatar aiki tare da bayanai daga ɓangarorin biyu.Tun da tsarin NMS na OTN da Excell ɗin da injiniyan ya yi bayanai ne guda biyu na mutum, yana da sauƙi bayanin ya fita aiki.Duk wani kuskure zai sa bayanin kasuwancin ya saba da ainihin alaƙar.Hakazalika, yana iya shafar kasuwancin lokacin canzawa da daidaitawa.Sabili da haka, ana tattara bayanan kayan aiki na masana'anta zuwa dandamalin gudanarwa ta hanyar keɓancewar arewa, sannan bayanan haɗin yanar gizon ya daidaita akan wannan dandamali, ta yadda za'a iya daidaita bayanin ta atomatik gwargwadon canjin sabis na cibiyar sadarwar data kasance. , kuma an tabbatar da tsarin sarrafa bayanai.da tushe guda ɗaya na daidaito don tabbatar da daidaiton bayanan gudanarwa na tsari.

Lokacin daidaita tsarin samar da sabis na OTN, shirya bayanin bayanin kowane mahaɗa, sannan tattara bayanan OTN ta hanyar sadarwa ta arewa da OTN NMS ke bayarwa, kuma haɗa bayanin da ya dace tare da bayanan tashar jiragen ruwa da na'urar IP ta tattara ta hanyar sadarwa ta arewa.Gudanar da tushen dandamali na tashoshi na OTN da hanyoyin haɗin IP yana kawar da buƙatar sabunta bayanan hannu.

Don amfani da hanyar sadarwar watsawa ta DCI, yi ƙoƙarin guje wa yin amfani da saitin sabis na haɗin giciye na lantarki.Wannan hanyar tana da sarƙaƙƙiya a cikin dabaru na gudanarwa, kuma ba ta shafi tsarin cibiyar sadarwa na DCI ba.Ana iya kauce masa daga farkon ƙirar DCI.

4 Gudanar da ƙararrawa

Sakamakon hadaddun gudanarwa na OTN, sa ido kan sigina yayin watsa nisa mai nisa, da yawa da kuma shigar da barbashi na sabis daban-daban, kuskure na iya bayar da rahoto da dama ko ɗaruruwan saƙonnin ƙararrawa.Duk da cewa masana'anta sun rarraba ƙararrawa zuwa matakai huɗu, kuma kowane ƙararrawa yana da suna daban, har yanzu yana da rikitarwa ta fuskar aikin injiniya da kula da shi, kuma yana buƙatar ƙwararrun ma'aikata don tantance musabbabin gazawar tun da farko.Laifin aika kayan aikin OTN na gargajiya yana amfani da modem SMS ko turawa ta imel, amma ayyukan biyu na musamman ne don haɗawa tare da dandamalin sarrafa ƙararrawa na cibiyar sadarwa na tushen tsarin kamfanin Intanet, kuma farashin haɓaka daban yana da yawa, don haka ƙarin buƙatu. da za a yi.Madaidaicin hanyar sadarwa ta arewa tana tattara bayanan ƙararrawa, faɗaɗa ayyukan yayin riƙe da abubuwan da suka dace na kamfanin, sannan tura ƙararrawa zuwa injin aiki da kulawa.

 

Don haka, don ma'aikatan aiki da kulawa, ya zama dole a bar dandamali ta atomatik ta tattara bayanan ƙararrawa ta hanyar kuskuren OTN, sannan karɓar bayanin.Don haka, da farko saita rarrabuwa na ƙararrawa akan OTN NMS, sannan aiwatar da aikin aikawa da tantancewa akan dandamalin sarrafa bayanan ƙararrawa na ƙarshe.Hanyar ƙararrawa ta OTN ta gabaɗaya ita ce NMS za ta saita da tura duk nau'ikan ƙararrawa na farko da na biyu zuwa dandamalin sarrafa bayanan ƙararrawa, sannan dandamali zai bincika bayanan ƙararrawar katsewar sabis ɗaya, babban ƙararrawar katsewar hanyar gani. bayanai da (idan akwai) kariya bayanan ƙararrawa ana turawa zuwa injin aiki da kulawa.Ana iya amfani da bayanan uku na sama don ƙila za a iya amfani da su don gano kuskure da sarrafa su.Lokacin saita liyafar liyafar, zaku iya saita saitunan sanarwar tarho don manyan ƙararrawa kamar gazawar sigina mai haɗaka waɗanda ke faruwa kawai lokacin da fiber na gani, kamar masu zuwa:

 

DCI cibiyar sadarwa

Bayanin ƙararrawa na Sinanci

Bayanin ƙararrawa Turanci Nau'in ƙararrawa Tsanani da iyakancewa
Asarar Siginar Layin Layin Layin Layer OMS OMS_LOS_P Mahimmancin Ƙararrawar Sadarwa (FM)
Shigarwa/Fitarwa Haɗin Haɗin Sigina MUT_LOS Gaggawar Ƙararrawar Sadarwa (FM)
Asarar Biyan Kuɗi na OTS

Siginar OTS_LOS_P Sadarwar Ƙararrawar Sadarwa (FM)
Alamar Rashin Asara OTS_PMI Alamar Sadarwar Gaggawa (FM)
Hanya ta arewa ta NMS, irin su XML interface wanda Huawei da ZTE Alang ke tallafawa a halin yanzu, ana kuma amfani da su don tura bayanan ƙararrawa.

5 Gudanar da Ayyuka

Zaman lafiyar tsarin OTN ya dogara sosai akan bayanan aiki na bangarori daban-daban na tsarin, irin su sarrafa wutar lantarki na fiber akwati, sarrafa wutar lantarki na kowane tashar a cikin siginar da aka yi da yawa, da kuma tsarin OSNR mai kula da gefen gefe.Ya kamata a kara waɗannan abubuwan cikin aikin sa ido na tsarin sadarwar kamfanin, don sanin aikin tsarin a kowane lokaci, da haɓaka aikin cikin lokaci don tabbatar da kwanciyar hankali na hanyar sadarwa.Bugu da ƙari, ana iya amfani da aikin fiber na dogon lokaci da kulawa mai kyau don gano canje-canje a cikin hanyar fiber, hana wasu masu samar da fiber canza hanyar fiber ba tare da sanarwa ba, yana haifar da makafi a cikin aiki da kiyayewa, da kuma faruwar hadarin firikwensin fiber.Tabbas, wannan yana buƙatar adadi mai yawa na bayanai don horar da ƙirar ƙira, ta yadda za a iya gano sauye-sauyen hanyoyin tafiya daidai.

6. Gudanar da DCN

DCN a nan yana nufin hanyar sadarwa ta hanyar sadarwa na kayan aikin OTN, wanda ke da alhakin tsarin hanyar sadarwa na gudanarwa na kowane ɓangaren cibiyar sadarwa na OTN.Cibiyar sadarwar OTN kuma za ta yi tasiri ga ma'auni da rikitarwa na cibiyar sadarwar DCN.Gabaɗaya, akwai hanyoyi guda biyu na hanyar sadarwar DCN:

1. Tabbatar da NEs mai aiki da jiran aiki a cikin duk hanyar sadarwar OTN.Sauran wadanda ba na kofa ba NE talakawa ne.Sigina na gudanarwa na duk talakawa NEs suna isa ga ƙofar NEs mai aiki da jiran aiki ta hanyar tashar OSC ta kan layin OTS a cikin OTN, sannan Haɗa zuwa hanyar sadarwar IP inda NMS yake.Wannan hanyar za ta iya rage jigilar abubuwan cibiyar sadarwa a cibiyar sadarwar IP inda NMS take, da kuma amfani da OTN da kanta don magance matsalar gudanarwar cibiyar sadarwa.Koyaya, idan fiber ɗin gangar jikin ya katse, madaidaicin abubuwan cibiyar sadarwa mai nisa kuma za su kasance daga sarrafawa.

2. Duk abubuwan da ke cikin cibiyar sadarwar OTN an tsara su azaman abubuwan cibiyar sadarwa na ƙofa, kuma kowane ɓangaren cibiyar sadarwar ƙofar yana sadarwa tare da hanyar sadarwar IP inda NMS ke da kansa ba tare da shiga ta tashar OSC ba.Wannan yana tabbatar da cewa sadarwar gudanarwa na abubuwan cibiyar sadarwa ba ta da tasiri ta hanyar katsewar babban fiber na gani, kuma ana iya sarrafa abubuwan cibiyar sadarwa nesa ba kusa ba, duk waɗanda ke da alaƙa da hanyar sadarwar IP, da aiki da ƙimar kulawa na gargajiya. Hakanan za a rage ma'aikatan cibiyar sadarwar IP.

A farkon ginin cibiyar sadarwa na DCN, ya kamata a aiwatar da shirin abubuwan cibiyar sadarwa da rarraba adireshin IP.Musamman, uwar garken sarrafa cibiyar sadarwa yakamata a ware daga sauran cibiyoyin sadarwa gwargwadon yuwuwar lokacin turawa.In ba haka ba, za a sami hanyoyin haɗin raga da yawa a cikin hanyar sadarwa daga baya, kuma jitter na cibiyar sadarwa zai kasance na al'ada yayin kiyayewa, kuma abubuwan cibiyar sadarwa na yau da kullun ba za a haɗa su ba.Matsaloli irin su ɓangaren hanyar sadarwar ƙofa za su bayyana, kuma za a sake amfani da adireshin cibiyar sadarwa da adireshin cibiyar sadarwa na DCN, wanda zai shafi hanyar sadarwar samarwa.


Lokacin aikawa: Dec-19-2022