• babban_banner

Aiki na yanzu na cibiyar sadarwa ta DCI (Kashi na ɗaya)

Bayan cibiyar sadarwa ta DCI ta gabatar da fasahar OTN, yana daidai da ƙara duk wani aikin da bai wanzu a da ba dangane da aiki.Cibiyar sadarwar cibiyar bayanai ta al'ada ita ce hanyar sadarwar IP, wacce ke cikin fasahar hanyar sadarwa ta ma'ana.OTN a cikin DCI fasaha ce ta jiki, kuma yadda ake aiki tare da layin IP a cikin sada zumunci da dacewa hanya ce mai tsawo don aiki.

A halin yanzu, manufar aikin tushen OTN iri ɗaya ne da na kowane tsarin tsarin cibiyar bayanai.Dukkansu an yi niyya ne don haɓaka tasirin albarkatun da aka saka a cikin manyan ababen more rayuwa masu tsada da kuma samar da mafi kyawun tallafi don ayyuka na sama.Haɓaka kwanciyar hankali na tsarin asali, sauƙaƙe aiki mai inganci da aikin kulawa, taimakawa wajen rarraba albarkatu masu ma'ana, sanya albarkatun da aka saka hannun jari su taka rawar gani, da rarraba albarkatun da ba a saka su cikin hankali ba.

Ayyukan OTN ya ƙunshi sassa da yawa: sarrafa bayanan aiki, sarrafa kadara, sarrafa sanyi, sarrafa ƙararrawa, sarrafa kayan aiki, da sarrafa DCN.

1 Bayanan Aiki

Yi ƙididdiga akan bayanan kuskure, bambance kuskuren ɗan adam, na'urorin hardware, na'urorin software, da kuskuren ɓangare na uku, da gudanar da bincike na ƙididdiga akan nau'ikan manyan laifuffuka, tsara tsare-tsaren sarrafawa da niyya, da share hanyar sarrafa kuskure ta atomatik bayan daidaitawa na gaba gaba. .Dangane da nazarin bayanan kuskure, tsarin ya inganta don aiki na gaba kamar ƙirar gine-gine da zaɓin kayan aiki, don rage farashin aiki na gaba da aikin kulawa.Don OTN, aiwatar da ƙididdiga na kuskure daga amplifiers na gani, allon allo, kayayyaki, multixers, masu tsalle-tsalle na na'ura, filayen akwati, cibiyoyin sadarwa na DCN, da sauransu, shiga cikin ma'auni na masana'anta, girma na ɓangare na uku, da sauransu, da gudanar da bayanai masu girma dabam. bincike don ƙarin cikakkun bayanai.Zai iya yin daidai daidai da matsayin cibiyar sadarwar.

10G Kai tsaye Haɗa Cable Copper Cable 10G SFP+ DAC Cable

Yi ƙididdiga akan bayanan canjin, bambanta rikitarwa da tasirin canjin, rarraba ma'aikata, da yin canje-canje bisa ga tsarin bincike na buƙatu, canza tsarin, saitin taga, sanar da masu amfani, aiwatar da aiwatarwa, da taƙaitaccen bita, kuma a ƙarshe na iya yin. sauye-sauye daban-daban An raba shi zuwa tagogi, har ma da shirya yadda za a aiwatar da shi a cikin rana, ta yadda za a raba ma'aikata masu canji ya fi dacewa, rage matsi na aiki da rayuwa, da kuma inganta jin dadin injiniyoyin aiki.Hakanan yana iya haɗa bayanan ƙididdiga na ƙarshe kuma yayi amfani da shi azaman tunani don ingancin aikin ma'aikata da ikon aiki.A lokaci guda kuma, yana ba da damar sauye-sauye na al'ada don haɓakawa a cikin jagorancin daidaitawa da aiki da kai, rage kashe kuɗi daban-daban.

Tattara ƙididdiga akan rarraba sabis na OTN don taimaka muku ci gaba da yin amfani da hanyar sadarwa da sarrafa rarraba cibiyar sadarwa mai faɗi da rarraba sabis bayan haɓakar kasuwancin kasuwanci.Idan kun yi taurin kai, za ku iya sanin wane sabis na cibiyar sadarwa tashoshi ɗaya ke amfani da shi, kamar cibiyar sadarwa ta waje, intranet, cibiyar sadarwar HPC, cibiyar sadarwar sabis na girgije, da sauransu. amfani da takamaiman zirga-zirgar kasuwanci.Ana rarraba farashin bandwidth daban-daban zuwa sassan kasuwanci daban-daban don taimaka musu haɓaka zirga-zirgar kasuwanci, sake sarrafa su da daidaita ƙananan tashoshi masu aiki a kowane lokaci, da faɗaɗa manyan tashoshin kasuwanci masu amfani.

Bayanan kwanciyar hankali na ƙididdiga, wanda shine babban bayanan SLA, shine kuma takobin Damocles a kan kowane ma'aikacin aiki da kulawa.Ƙididdiga bayanan kwanciyar hankali na OTN suna buƙatar bambanta saboda kariyar kansu.Misali, idan an katse hanya guda ɗaya, jimlar bandwidth a Layer na IP ba za a shafa ba, ko za a haɗa shi cikin SLA;idan bandwidth na IP ya ragu, amma kasuwancin ba zai shafi ba, ko za a haɗa shi cikin SLA;Ko an haɗa gazawar tashoshi ɗaya a cikin SLA;karuwa a cikin jinkirin hanyar kariya ba ya shafar bandwidth na cibiyar sadarwa, amma yana da tasiri a kan kasuwanci, ko an haɗa shi a cikin SLA, da sauransu.Babban aikin shine sanar da ɓangaren kasuwanci na haɗari kamar jitter da jinkirta canje-canje kafin gini.Ana ƙididdige SLA na baya akan adadin tashoshi mara kyau * bandwidth na tashar mara kyau guda ɗaya, an raba ta jimlar adadin tashoshi * jimlar bandwidth ɗin tashar tashar daidai, sannan an ninka ta Dangane da lokacin tasiri, ƙimar da aka samu. ana amfani dashi azaman ma'aunin lissafi na SLA.

2 Gudanar da Kadari

Har ila yau, kadarorin kayan aikin OTN suna buƙatar gudanar da zagayowar rayuwa ( isowa, kan layi, gogewa, sarrafa kuskure), amma ba kamar sabobin ba, masu sauya hanyar sadarwa da sauran kayan aiki, tsarin kayan aikin OTN ya fi rikitarwa.Kayan aikin OTN ya ƙunshi babban adadin allon aiki, don haka ya zama dole don tsara yanayin don cikakken sarrafa kadari yayin gudanarwa.Babban dandalin sarrafa kadari na IP a cikin cibiyar bayanai ya dogara ne akan sabobin da masu sauyawa, kuma za a saita matakin na'urar maigida-bawa.A kan wannan tushen OTN, matakin master-bawa zai ƙunshi gudanarwa na matsayi, amma akwai ƙarin yadudduka.Matsayin gudanarwa ana aiwatar da shi ne ta hanyar hanyar sadarwa-> subrack-> katin allo->module:

2.1.Rukunin cibiyar sadarwa na'ura ce mai kama-da-wane, ba tare da abubuwa na zahiri ba.Ana amfani da shi don gudanarwa da ma'anar ma'ana ta farko a cikin hanyar sadarwar OTN, kuma tana cikin rukunin matakin farko a cikin sarrafa hanyar sadarwar OTN.Dakin kayan aikin jiki yana iya samun NE guda ɗaya ko NE masu yawa.Abun cibiyar sadarwa ya ƙunshi ƙananan ƙananan ƙananan abubuwa, kamar subracks Layer na gani, na'urorin lantarki na lantarki, da na waje multixers da demultiplexers ana kuma ɗaukar su a matsayin subrack.Ana iya haɗa kowace ƙasan ƙasa a jeri kuma tana cikin ƙaramin yanki a cikin rukunin rukunin cibiyar sadarwa guda ɗaya.Lamba.Bugu da ƙari, ɓangaren cibiyar sadarwa ba shi da lambar SN na kadari, don haka dole ne a daidaita shi tare da tsarin gudanarwa a wannan batun, musamman tare da bayanan da ke cikin jerin sayayya da kuma tsarin aiki na baya da kulawa, don kauce wa binciken kadarorin. wadanda ba su dace da juna ba.Bayan haka, rukunin cibiyar sadarwar kadara ce ta kama-da-wane..

2.2.Mafi girman ƙayyadaddun sashin jiki na kayan aikin OTN shine chassis, wato, subrack, wanda ke zuwa matakin na biyu na rukunin cibiyar sadarwa na matakin farko.Naúrar matakin mataki na biyu ne, kuma ɓangaren cibiyar sadarwa yana da aƙalla na'urar ƙasa da ƙasa ɗaya.An rarraba waɗannan ƙananan ƙananan zuwa nau'i daban-daban na masana'antun daban-daban, tare da ayyuka daban-daban, ciki har da na'urorin lantarki, ƙananan ƙananan photon, ƙananan ƙananan ƙananan, da dai sauransu.Ƙarƙashin ƙasa yana da takamaiman lambar SN, amma ba za a iya samun lambar sa ta SN ta atomatik ta hanyar dandalin gudanarwar cibiyar sadarwa ba, kuma za a iya bincika kawai a wurin.Yana da wuya a yi motsi da canza subbrack bayan ya shiga kan layi.Ana shigar da alluna daban-daban a cikin ƙaramin ɗaki.

2.3.A cikin ƙaramin matakin mataki na biyu na OTN, akwai takamaiman ramummuka na sabis don jeri.Ramin suna da lambobi kuma ana amfani da su don saka allunan sabis daban-daban na cibiyoyin sadarwa na gani.Waɗannan allunan sune tushen tallafawa sabis na hanyar sadarwa na OTN, kuma kowane kwamiti na iya tambayar SN ɗin ta ta tsarin sarrafa cibiyar sadarwa.Waɗannan allunan sune raka'a mataki na uku a cikin sarrafa kadarorin OTN.Allolin kasuwanci daban-daban suna da girma dabam dabam, sun mamaye ramummuka daban-daban, kuma suna da ayyuka daban-daban.Don haka, lokacin da ake buƙatar sanya allo zuwa ƙaramin yanki na mataki na biyu, dandamalin kadari dole ne ya ƙyale allon guda ɗaya ya yi amfani da ramummuka masu yawa ko rabi don dacewa da lambobi masu ramuka a kan ƙaramin yanki.

2.4.Gudanar da kayan aikin gani na gani.Moduloli sun dogara da amfani da allon sabis.Duk allunan kasuwanci dole ne su ba da izinin mallakar kayan aikin gani, amma ba duk allunan kayan aikin OTN dole ne a toshe su cikin na'urori masu gani ba, don haka allunan dole ne a bar su Babu wani abu da ya wanzu.Kowane samfurin gani yana da lambar SN, kuma module ɗin da aka saka akan allo dole ne a daidaita shi da lambar tashar jiragen ruwa na allon don neman wuri mai sauƙi.

Za a iya tattara duk waɗannan bayanan ta hanyar hanyar sadarwa ta arewa ta hanyar sadarwa ta hanyar sadarwa, kuma ana iya sarrafa daidaiton bayanan kadarorin ta hanyar tattarawar kan layi da tabbatarwa ta layi da daidaitawa.Bugu da ƙari, kayan aikin OTN kuma sun haɗa da masu amfani da gani, gajerun tsalle, da dai sauransu. Ana iya sarrafa waɗannan na'urori masu amfani kai tsaye a matsayin kayan aiki.

 


Lokacin aikawa: Dec-12-2022