• babban_banner

Zurfafa bincike na fiber optic transceivers

Saboda babban bandwidth da ƙananan attenuation da fiber na gani ya kawo, saurin hanyar sadarwar yana ɗaukar babban tsalle.Fasahar transceiver na fiber optic ita ma tana haɓaka cikin sauri don biyan buƙatun da ake buƙata na sauri da ƙarfi.Bari mu kalli yadda wannan ci gaban zai shafi cibiyoyin bayanai.

A fiberna gani transceiverHadaddiyar da'ira ce (IC) wacce ke iya watsawa da karɓar bayanai da kanta ta kowane bangare.Na'urar tana haɗa na'urar watsawa da mai karɓa zuwa module guda ɗaya wanda ke juyar da siginar lantarki zuwa siginar gani, wanda ke ba da damar isar da waɗannan sigina yadda yakamata daga uwar garken zuwa uwar garken akan igiyoyin fiber optic.

Fiber Transceiver

The masu juyawashigar da wutar lantarki zuwa fitarwa na gani daga diode laser ko tushen hasken LED (haske yana haɗe zuwa fiber na gani ta hanyar haɗin kai kuma ana watsa shi ta hanyar kebul na fiber optic).Hasken da ke ƙarshen fiber ɗin yana haɗe zuwa mai karɓa, kuma na'urar ganowa tana canza hasken zuwa siginar lantarki, wanda aka tanadar don amfani da na'urar karɓa.Me ke cikin fiber optic transceiver?

Masu ɗaukar fiber na gani sun ƙunshi masu watsawa, masu karɓa, na'urorin gani da kwakwalwan kwamfuta.Ana ɗaukar guntu yawanci a matsayin zuciyar ƙirar fiber optic.A cikin 'yan shekarun nan, an sami karuwar sha'awar yin amfani da silicon photonics a cikin kwakwalwan kwamfuta na transceiver - gina lasers akan siliki sannan kuma haɗa abubuwan haɗin gani tare da haɗin haɗin siliki.Yana magance buƙatar haɗin kai da sauri daga rak zuwa tarawa da kuma fadin cibiyoyin bayanai.Yana da sauƙin sauƙaƙe tsarin taro.Bugu da kari, za a iya sanya transceivers mafi ƙanƙanta, rage sawun uwar garke gabaɗaya da ba da damar ƙarami, mafi ƙarancin cibiyoyin bayanai yayin kiyaye babban tashar tashar jiragen ruwa.A gefe guda, ƙananan girman yana nufin ƙarancin amfani da wutar lantarki da ƙananan farashi.

Takaitaccen Tarihin Masu Canjawa Na gani
Ɗaukar fasahar siliki photonics a cikin kwakwalwan kwamfuta transceiver wani bangare ne na shaida ga gagarumin ci gaba a fasahar transceiver fiber-optic.Halin da ake ciki shine cewa masu ɗaukar fiber optic suna motsawa zuwa mafi ƙarancin girma da ƙimar bayanai masu girma don ɗaukar yawan zirga-zirgar bayanan da juyin juya halin Intanet ya kawo.


Lokacin aikawa: Oktoba-09-2022