• babban_banner

Menene ma'aunin gani na DWDM?

Za'a iya amfani da fasaha na Dinse Wavelength Division Multiplexing (DWDM) a fagage daban-daban na hanyoyin sadarwar sadarwa, gami da hanyoyin sadarwar kashin baya mai nisa, cibiyoyin sadarwa na yankin birni (MAN), hanyoyin shiga wurin zama, da cibiyoyin sadarwar yanki (LAN).

A cikin waɗannan aikace-aikacen, musamman MANs, ƙananan nau'i-nau'i-factor pluggable (SFP) da sauran nau'o'in kayan aikin gani galibi ana girka su a cikin abubuwan ƙima mai yawa.Wannan shine dalilin da ya sa mutane ke sa ido ga masu sarrafa gani na DWDM sosai.Wannan koyawa za ta gaya muku game da bayyani na kayan gani na DWDM, da kuma gabatar muku da Beiyi Fibercom (WWW.F-TONE.COM) mafita na kayan gani na DWDM.

Menene ma'aunin gani na DWDM?

Kamar yadda sunanta ya gaya mana, DWDM na'urar gani na gani na'ura ce ta gani wacce ta haɗu da fasahar DWDM.Tsarin gani na DWDM yana amfani da tsayin raƙuman ruwa daban-daban don ninka siginar gani da yawa zuwa fiber na gani ɗaya, kuma wannan aikin baya cinye kowane ƙarfi.An tsara waɗannan na'urori masu gani na gani don babban ƙarfin, watsawa mai nisa, ƙimar zai iya kaiwa 10GBPS, kuma nisan aiki zai iya kaiwa 120KM.A lokaci guda, an tsara tsarin gani na DWDM bisa ga ƙa'idar Yarjejeniyar Multilateral (MSA) don tabbatar da dacewa da kayan aikin cibiyar sadarwa da yawa.10G DWDM na gani na gani na goyan bayan ESCON, ATM, Fiber Channel da 10 Gigabit Ethernet (10GBE) akan kowane tashar jiragen ruwa.Na'urorin gani na DWDM akan kasuwa yawanci sun haɗa da: DWDM SFP, DWDM SFP +, DWDM XFP, DWDM X2 da DWDM XENPAK na gani na gani, da dai sauransu.

Aiki da ƙa'idar aiki na DWDM Optical module

DWDM Optical module

Ainihin aikin da ƙa'idar aiki na DWDM na gani na gani iri ɗaya ne da sauran na'urori masu gani, waɗanda ke juyar da siginar lantarki zuwa siginar gani, sannan su canza siginar gani zuwa siginar lantarki.Koyaya, DWDM na gani na gani an tsara shi don aikace-aikacen DWDM, kuma yana da kyau a faɗi cewa yana da halaye da ayyuka.Idan aka kwatanta da madaidaicin raƙuman raƙuman raƙuman raƙuman ruwa (CWDM) na gani na gani, DWDM na gani na gani an tsara shi don fiber na yanayin guda ɗaya, kuma kamar yadda ITU-T ya ayyana a sarari, yana cikin kewayon ƙimar DWDM na 1528.38 zuwa 1563.86NM (tashar 17 zuwa channel 61).aiki tsakanin zangon raƙuman ruwa.Ana amfani da shi don turawa a cikin kayan aikin cibiyar sadarwa na DWDM na samun damar birane da cibiyar sadarwa.Ya zo tare da mai haɗin SFP 20-pin don ayyuka masu zafi-swappable.Sashin watsawa yana amfani da DWDM mahara adadi da kyau DFB Laser, wanda shine Laser mai yarda da Class 1 bisa ga ma'aunin aminci na duniya IEC-60825.Bugu da kari, na'urorin gani na DWDM daga yawancin masu samar da kayayyaki sun dace da ma'aunin SFF-8472 MSA.Sabbin sababbin abubuwa a cikin tsarin watsawa na DWDM sun haɗa da pluggable, na'urorin gani na gani masu iya aiki akan tashoshi 40 ko 80.Wannan nasarar tana rage buƙatar keɓance nau'ikan pluggable daban-daban lokacin da cikakken kewayon tsayin raƙuman raƙuman ruwa za'a iya sarrafa shi da ƴan na'urorin toshe anan da can.

Rarraba na'urorin gani na DWDM

Yawancin lokaci, lokacin da muka koma ga na'urorin gani na DWDM, muna komawa zuwa Gigabit ko 10 Gigabit DWDM na'urorin gani na gani.Dangane da nau'ikan marufi daban-daban, na'urorin gani na DWDM galibi ana iya raba su zuwa iri biyar.Su ne: DWDM SFP, DWDM SFP+, DWDM XFP, DWDM X2, da DWDM XENPAK na gani na gani.

DWDM SFPs

Tsarin gani na DWDM SFP yana ba da hanyar haɗin yanar gizo mai sauri tare da ƙimar watsa siginar 100 MBPS zuwa 2.5 GBPS.DWDM SFP na gani na gani yana biyan bukatun IEEE802.3 Gigabit Ethernet misali da ANSI Fiber Channel ƙayyadaddun bayanai, kuma ya dace da haɗin kai a cikin Gigabit Ethernet da mahalli na Fiber Channel.

DWDM SFP+

DWDM SFP + na'urorin gani na gani na musamman an tsara su don masu aiki da manyan masana'antu waɗanda ke buƙatar haɓakawa, watsawa da kariya a cikin aya-zuwa-ma'ana, ƙara yawan juzu'i, zobe, raga da topologies cibiyar sadarwa na topologies High-gudun bayanai, ajiya, murya da aikace-aikacen bidiyo, ta yin amfani da tsarin daidaitawa, mai sassauƙa, tsarin farashi.DWDM yana ba masu ba da sabis damar biyan buƙatun babban adadin tara ayyukan sabis don kowace ƙa'idar da ke ƙasa ba tare da shigar da ƙarin fiber mai duhu ba.Don haka, DWDM SFP + na gani na gani shine mafi kyawun zaɓi don aikace-aikacen bandwidth mafi girma na 10 Gigabit.

DWDM XFP

Mai ɗaukar hoto na DWDM XFP yana bin ƙayyadaddun XFP MSA na yanzu.Yana goyan bayan SONET/SDH, 10 Gigabit Ethernet da aikace-aikacen tashar Fiber 10 Gigabit.

DWDM X2

DWDM X2 na gani na gani module ne mai babban aiki serial na gani transceiver module don high-gudun, 10 Gigabit data watsa aikace-aikace.Wannan tsarin yana da cikakken yarda tare da ma'aunin Ethernet IEEE 802.3AE kuma yana da kyau ga 10 Gigabit Ethernet data sadarwa (rack-to-rack, abokin ciniki interconnect) aikace-aikace.Wannan tsarin transceiver ya ƙunshi abubuwa masu zuwa: mai watsawa tare da DWDM EML sanyaya Laser, mai karɓa tare da nau'in photodiode na PIN, haɗin haɗin XAUI, hadedde encoder/dikodi da na'urar multixer/demultiplexer.

DWDM XENPAK

DWDM XENPAK na gani na gani shine farkon 10 Gigabit Ethernet na gani na gani wanda ke goyan bayan DWDM.DWDM fasaha ce ta watsawar gani da ke watsa ta tashoshi da yawa akan fiber na gani ɗaya.Tare da taimakon EDFA amplifier na gani, DWDM XENPAK na gani na gani na iya tallafawa watsa bayanan tashoshi 32 tare da nisa har zuwa 200KM.An gano tsarin 10 Gigabit Ethernet dangane da fasahar DWDM ba tare da buƙatar na'urar da aka keɓe ta waje ba - transceiver na gani (don canza tsawon zangon daga (misali: 1310NM) zuwa tsayin DWDM) -.

Aikace-aikacen DWDM na gani na gani

DWDM na gani na gani yawanci ana amfani da su a cikin tsarin DWDM.Ko da yake farashin DWDM na gani na gani ya fi na CWDM na'urorin gani na gani, DWDM an fi amfani da shi sosai a cikin MAN ko LAN dangane da karuwar buƙatu.Daban-daban nau'ikan marufi na gani na DWDM suna da aikace-aikace daban-daban.Ana iya amfani da DWDM SFP a cikin ingantaccen hanyar sadarwa ta DWDM, Channel na Fiber, topology na cibiyar sadarwar zobe na gyarawa da sake daidaitawa OADM, Fast Ethernet, Gigabit Ethernet da sauran tsarin watsawa na gani.DWDM SFP+ ya dace da ma'aunin 10GBASE-ZR/ZW kuma ana iya amfani dashi don igiyoyin gani na 10G.Ana amfani da DWDM XFP yawanci inda ya dace da ma'auni masu yawa ciki har da: 10GBASE-ER/EW Ethernet, 1200-SM-LL-L 10G Fiber Channel, SONET OC-192 IR-2, SDH STM S-64.2B, SONET OC-192 IR-3, SDH STM S-64.3B da ITU-T G.709 ma'auni.Sauran nau'ikan kamar DWDM X2 da DWDM XENPAK ana amfani da su don dalilai iri ɗaya.Bugu da kari, ana iya amfani da waɗannan na'urori masu gani na DWDM don musaya-zuwa-canzawa, sauya aikace-aikacen jirgin baya, da hanyoyin sadarwa na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa/sabar, da sauransu.

HUANET yana ba da cikakken kewayon samfura don tsarin DWDM.Sashen mu na R&D da ƙungiyar fasaha, ta hanyar fasaha na ci gaba da ƙwarewar ƙira mai ƙarfi, sun samar da mafi kyawun abubuwan gani a cikin ajinsu don tsarin DWDM.Layin samfurin transceiver na gani na DWDM ɗaya ne daga cikin layin samfuran mu mafi kyawun siyarwa.Muna ba da samfuran gani na DWDM tare da nau'ikan fakiti daban-daban, nisan watsawa daban-daban da ƙimar watsa daban-daban.Bugu da kari, HUANET's DWDM na'urorin gani na gani sun dace da wasu nau'ikan, kamar CISCO, FINISAR, HP, JDSU, da sauransu, kuma sun dace da cibiyoyin sadarwa na OEM waɗanda ke buƙatar ƙayyadaddun dacewa.A ƙarshe, duka OEM da ODM kuma suna samuwa.


Lokacin aikawa: Maris 29-2023