• babban_banner

Amfanin WIFI 6 ONT

Idan aka kwatanta da ƙarni na baya na fasahar WiFi, manyan fasalulluka na sabon ƙarni na WiFi 6 sune:
Idan aka kwatanta da ƙarni na baya na 802.11ac WiFi 5, matsakaicin adadin watsawa na WiFi 6 ya karu daga 3.5Gbps na tsohon zuwa 9.6Gbps, kuma saurin ka'idar ya karu da kusan sau 3.
Dangane da madafan mitar, WiFi 5 ya ƙunshi 5GHz kawai, yayin da WiFi 6 ke rufe 2.4/5GHz, yana rufe ƙananan na'urori masu sauri da sauri.
Dangane da yanayin daidaitawa, WiFi 6 yana goyan bayan 1024-QAM, wanda ya fi 256-QAM na WiFi 5, kuma yana da mafi girman ƙarfin bayanai, wanda ke nufin mafi girman saurin watsa bayanai.

Ƙananan jinkiri
WiFi 6 ba kawai karuwa ba ne a cikin adadin lodawa da zazzagewa, amma har ma yana da babban ci gaba a cikin cunkoson cibiyar sadarwa, yana ba da damar ƙarin na'urori don haɗawa zuwa cibiyar sadarwar mara waya kuma suna da daidaiton ƙwarewar haɗin kai mai sauri, wanda galibi saboda MU-MIMO ne. da kuma OFDMA sabbin fasahohi.
Ma'auni na WiFi 5 yana goyan bayan fasahar MU-MIMO (mai amfani da yawa-mai yawan shigarwa mai yawa), wanda kawai ke goyan bayan ƙasa, kuma yana iya fuskantar wannan fasaha kawai lokacin zazzage abun ciki.WiFi 6 yana goyan bayan duka uplink da downlink MU-MIMO, wanda ke nufin cewa MU-MIMO za a iya samun gogewa lokacin lodawa da zazzage bayanai tsakanin na'urorin hannu da na'urorin mara waya, ƙara haɓaka amfani da bandwidth na cibiyoyin sadarwa mara waya.
Matsakaicin adadin rafukan bayanan sararin samaniya da ke goyan bayan WiFi 6 an haɓaka daga 4 a cikin WiFi 5 zuwa 8, wato, yana iya tallafawa matsakaicin 8 × 8 MU-MIMO, wanda shine ɗayan mahimman dalilai na haɓakar girma Farashin WiFi 6.
WiFi 6 yana amfani da fasaha na OFDMA (Orthogonal Frequency Division Multiple Access), wanda aka samo asali ne na fasahar OFDM da ake amfani da shi a cikin WiFi 5. Yana haɗa fasahar OFDM da FDMA.Bayan amfani da OFDM don canza tashar zuwa mai ɗaukar hoto na iyaye, wasu masu ɗaukar kaya Fasahar watsawa na aikawa da aikawa da bayanai yana ba masu amfani daban-daban damar raba tashar guda ɗaya, barin ƙarin na'urori don shiga, tare da gajeren lokacin amsawa da ƙananan jinkiri.

Bugu da ƙari, WiFi 6 yana amfani da tsarin watsawa na Long DFDM Symbol don ƙara yawan lokacin watsawa na kowane mai siginar sigina daga 3.2 μs a cikin WiFi 5 zuwa 12.8 μs, rage yawan asarar fakiti da ƙimar sakewa, da kuma sa watsawa ya fi kwanciyar hankali.

WIFI 6 ONT

Babban iya aiki
WiFi 6 yana gabatar da tsarin canza launi na BSS, yana yiwa kowace na'ura da ke da alaƙa da hanyar sadarwar alama, da kuma ƙara madaidaicin takalmi zuwa bayananta a lokaci guda.Lokacin watsa bayanai, akwai adireshin da ya dace, kuma ana iya watsa shi kai tsaye ba tare da rudani ba.

Fasahar MU-MIMO mai amfani da yawa tana ba da damar tashoshi da yawa don raba tashar lokacin sadarwar kwamfuta, ta yadda yawancin wayoyin hannu/kwamfutoci za su iya hawan Intanet a lokaci guda.Haɗe tare da fasahar OFDMA, kowane tashar da ke ƙarƙashin cibiyar sadarwar WiFi 6 na iya yin watsa bayanai mai inganci, inganta yawan masu amfani Kwarewar cibiyar sadarwa a wurin zai iya cika buƙatun wuraren hotspot WiFi, amfani da masu amfani da yawa, kuma ba shi da sauƙi. don daskare, kuma ƙarfin ya fi girma.

Mafi aminci
Idan na'urar WiFi 6 (na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa) tana buƙatar ƙwararrun WiFi Alliance, dole ne ta ɗauki ka'idar tsaro ta WPA 3, wacce ta fi aminci.
A farkon 2018, WiFi Alliance ta fito da sabon ƙarni na ka'idar boye-boye na WiFi WPA 3, wanda shine ingantacciyar sigar ka'idar WPA 2 da aka yi amfani da ita.An kara inganta tsaro, kuma yana iya hana kai hare-hare na karfi da yaji.
karin wutar lantarki
WiFi 6 yana gabatar da fasaha ta TARget Wake Time (TWT), wanda ke ba da damar tsara lokacin sadarwa mai aiki tsakanin na'urori da masu amfani da hanyar sadarwa mara waya, rage amfani da eriya ta hanyar sadarwa mara waya da lokacin bincike na sigina, wanda zai iya rage yawan amfani da wutar lantarki zuwa wani matsayi kuma inganta baturin na'urar. rayuwa.

HUANET tana samar da WIFI 6 ONT, idan kuna sha'awar shi, pls tuntube mu.


Lokacin aikawa: Dec-01-2022